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‘‘Dhamana Ya Bima Yako’’

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI
Orodha Huduma 

Inayotolewa
Mahitaji ya 
kupokea/kupata 
huduma

Gharama ya 
Huduma (Ksh)

Muda wa 
Utekelezaji

Kushughulikia 
wageni

Kuwasili kwa mgeni Bila malipo

Bila malipo

Ndani ya dakika 
tano baada ya kuwasili 
kwenye mapokezi

Simu inayoingia Ndani ya 
milio mitatu

Majibu ya mawasiliano 
ya kawaida na 
maswali ya jumla

Majibu ya mawasiliano 
ya kawaida na 
maswali ya jumla

Barua iliyoandikwa 
kupokelewa rasmi

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Bila malipo

Kukiri upokezi ndani 
ya siku mbili za kazi

Kupokea ombi la 
barua pepe

Siku moja ya kazi

Utatuzi wa malalamiko 
ya wateja

Kupokea 
malalamiko rasmi 

- Kukiri upokezi wa malalamiko 
   ndani ya siku 2 za kazi
- Malalamiko rahisi kutatuliwa 
   mara moja
- Malalamiko ya wastani yatatuliwe 
  ndani ya siku 14 za kazi
- Malalamiko changamano 
  yachunguzwe hadi suluhu ya 
  kuafikiana ipatikane

Fidia kwa wadai Fomu ya madai ya fidia 
iliyokamilishwa ipasavyo 
na kuwasilisishwa pamoja 
na hati zifaazo.

Siku 30 tangu tarehe 
ya kupokea dai

Huduma za usimamizi 
wa kisheria

Barua ya uteuzi na 
Mamlaka ya Udhibiti 
wa Bima

Kama ilivyojadiliwa na 
kuafikiwa  na mamlaka 
ya uteuzi

Ndani ya siku 365 
baada ya kuteuliwa.

Kusitisha/kusimamisha 
makampuni ya bima

Uteuzi kwa amri 
ya Mahakama

Kama ilivyojadiliwa  
na kuafikiwa na 
mamlaka ya uteuzi

Shughuli huanza 
ndani ya masaa 24 baada 
ya kuteuliwa.

Malipo ya wauzaji Nyaraka zifaazo:
   Agizo la Ununuzi/Agizo 
   la Huduma.
   Ankara

Malipo yanatolewa ndani 
ya siku 30 baada ya kupokea 
bidhaa/huduma.

Malipo ya Ushuru Ushahidi wa malipo
Kurejesha fomu

Huduma yoyote au bidhaa inayotolewa ambayo haiambatani na viwango vilivyo hapo juu au afisa ambaye hafikii ahadi ya 
uungwana na ubora katika utoaji wa huduma inapaswa kuripotiwa kwa:

TUMEJITOLEA KWA ADABU NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA.

Msimamizi Mdhamini
Wamiliki wa Hisa za Fidia

thKWFT Centre, 6  Floor, Masaba-Kiambere Road
P.O. Box 24203 – 00100 Nairobi.
Simu: +254-20-4996236/7/8, 0794 582 700
Barua pepe: info@pcf.go.ke, complaints@pcf.go.ke 
Tovuti: www.pcf.go.ke 

Katibu wa Tume/Mkurugenzi Mtendaji, 
Tume ya Haki ya Utawala, 
Ghorafa ya 2, West End Towers, Nje ya Waiyaki Way.
P.O. Box 20414-00200 Nairobi.
Simu: +254-20-2270000/2303000/2603765/
2409574/0777125818/0800221349(Hailipishwi).
Barua pepe: info@ombudsman.go.ke
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